โปรแกรมถ่ายทอดสด บอลโลก

หลังรู้ผลการจับสลากแบ่งสาย ฟุตบอลโลก 2022 ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ล่าสุด โปรแกรมถ่ายทอดสด บอลโลก ในรอบแรก หรือรอบแบ่งกลุ่ม (วันที่ 21 พฤศจิกายน – วันที่ 2 ธันวาคม) ออกมาเป็นที่เรียบร้อย โดยทีมชาติเซเนกัลจะพบกับทีมชาติเนเธอร์แลนด์ เป็นคู่เปิดสนามฟุตบอลโลกที่กาตาร์ ตามมาด้วยเจ้าภาพ กาตาร์ จะพบกับ เอกวาดอร์ เป็นคู่ที่ 2 ในวันที่ 21 พฤศจิกายนนี้ ส่วนโปรแกรมคู่อื่นๆ มีดังนี้

เลาตาโร่ มาร์ติเนซ ดาวยิงงูใหญ่ แห่งทัพฟ้าขาว อาร์เจนตินา ชุดฟุตบอลโลก 2022

สมัครเว็บพนัน

โปรแกรมถ่ายทอดสด บอลโลก

โปรแกรมถ่ายทอดสด บอลโลก 2022 รอบแรก

21 พฤศจิกายน

กลุ่ม เอ

เซเนกัล – เนเธอร์แลนด์ เวลา 17.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
กาตาร์ – เอกวาดอร์ เวลา 23.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม

กลุ่ม บี

อังกฤษ – อิหร่าน เวลา 20.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
สหรัฐอเมริกา – เวลส์/สกอตแลนด์/ยูเครน เวลา 02.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม

22 พฤศจิกายน

กลุ่มซี

อาร์เจนตินา – ซาอุดีอาระเบีย เวลา 17.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
เม็กซิโก – โปแลนด์ เวลา 23.00 น. สนามสเตเดียม 974

กลุ่มดี

เดนมาร์ก – ตูนิเซีย เวลา 20.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
ฝรั่งเศส – ออสเตรเลีย/ยูเออี/เปรู เวลา 02.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม

23 พฤศจิกายน

กลุ่มอี

เยอรมัน – ญี่ปุ่น เวลา 20.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
สเปน – คอสตาริก้า/นิวซีแลนด์ เวลา 23.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม

23 พฤศจิกายน

กลุ่มเอฟ

โมร็อกโก – โครเอเชีย เวลา 17.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
เบลเยียม – แคนาดา เวลา 02.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม

24 พฤศจิกายน

กลุ่มจี

สวิตเซอร์แลนด์ – แคเมอรูน เวลา 17.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม
บราซิล – เซอร์เบีย เวลา 02.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

กลุ่มเอช

อุรุกวัย – เกาหลีใต้ เวลา 20.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
โปรตุเกส – กนานา เวลา 23.00 น. สนามสเตเดียม 974

25 พฤศจิกายน

กลุ่มเอ

กาตาร์ – เซเนกัล เวลา 20.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
เนเธอร์แลนด์ – เอกวาดอร์ เวลา 23.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม

กลุ่มบี

เวลส์/สกอตแลนด์/ยูเครน – อิหร่าน เวลา 17.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
อังกฤษ – สหรัฐอเมริกา เวลา 02.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม

26 พฤศจิกายน

กลุ่มซี

โปแลนด์ – ซาอุดีอาระเบีย เวลา 20.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
อาร์เจนตินา – เม็กซิโก เวลา 02.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

กลุ่มดี

ตูนิเซีย – ออสเตรเลีย/ยูเออี/เปรู เวลา 17.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม
ฝรั่งเศส – เดนมาร์ก เวลา 23.00 น. สนามสเตเดียม 974

27 พฤศจิกายน

กลุ่มอี

ญี่ปุ่น – คอสตาริก้า/นิวซีแลนด์ เวลา 17.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
สเปน – เยอรมัน เวลา 02.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม

กลุ่มเอฟ

เบลเยียม – โมร็อกโก เวลา 20.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
โครเอเชีย – แคนาดา เวลา 23.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม

28 พฤศจิกายน

กลุ่มจี

แคเมอรูน – เซอร์เบีย เวลา 17.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม
บราซิล – สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 23.00 น. สนามสเตเดียม 974

กลุ่มเอช

เกาหลีใต้ – กานา เวลา 20.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
โปรตุเกส – อุรุกวัย เวลา 02.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

29 พฤศจิกายน

กลุ่มเอ

เนเธอร์แลนด์ – กาตาร์ เวลา 22.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
เอกวาดอร์ – เซเนกัล เวลา 22.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม

กลุ่มบี

เวลส์/สกอตแลนด์/ยูเครน – อังกฤษ เวลา 02.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
อิหร่าน – สหรัฐอเมริกา เวลา 02.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม

30 พฤศจิกายน

กลุ่มซี

โปแลนด์ – อาร์เจนตินา เวลา 02.00 น. สนามสเตเดียม 974
ซาอุดีอาระเบีย – เม็กซิโก เวลา 02.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

กลุ่มดี

ตูนิเซีย – ฝรั่งเศส เวลา 22.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
ออสเตรเลีย/ยูเออี/เปรู – เดนมาร์ก เวลา 22.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม

1 ธันวาคม

กลุ่มอี

ญี่ปุ่น – สเปน เวลา 02.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
คอสตาริก้า/นิวซีแลนด์ – เยอรมัน เวลา 02.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม

กลุ่มเอฟ

โครเอเชีย – เบลเยียม เวลา 22.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
แคนาดา – โมร็อกโก เวลา 22.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม

2 ธันวาคม

กลุ่มจี

แคเมอรูน – บราซิล เวลา 02.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
เซอร์เบีย – สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 02.00 น. สนามสเตเดียม 974

กลุ่มเอช

เกาหลีใต้ – โปรตุเกส เวลา 22.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
กานา – อุรุกวัย เวลา 22.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม

ทั้งนี้ ฟุตบอลโลก 2022 รอบแบ่งกลุ่มจะแข่งขันเสร็จสิ้นในวันที่ 2 ธันวาคม โดยจะได้ 16 ทีมผ่านเข้ารอบน็อคเอาต์ ที่จะแข่งชันระหว่างวันที่ 3-6 ธันวาคม ส่วนรอบก่อนรองชนะเลิศจะแข่งขันระหว่างวันที่ 9-10 ธันวาคม ตามมาด้วยรอบรองชนะเลิศจะแข่งขันในวันที่ 13-14 ธันวาคม โดยผู้แพ้ต้องไปเล่นในรอบชิงอันดับสามวันที่ 17 ธันวาคม ส่วนผู้ชนะจะได้ผ่านเข้าไปเล่นในรอบชิงชนะเลิศวันที่ 18 ธันวาคม 2022

สมัครเว็บพนัน


สนใจสมัคร แทงบอลออนไลน์ เว็บมั่นคง :King88games

สามารถรับข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ : คลิกที่นี่

อ้างอิง : คลิกที่นี่

เป็นกำลังใจช่วยแชร์หน่อยค่ะ